กิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/359544323_1468118340601256_8540402334771698247_n.jpg)
โรงเรียนบ้านสันถนน นำโดยนางพรนัชชา ราชคม ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครู ดำเนินการจัดกิจกรรมทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้ให้แก่นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2566 ณ สถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา , อุทยานรังสรรค์นวัตกรรมอวกาศ , สวนนงนุช พัทยา จังหวัดชลบุรี เพื่อให้นักเรียนได้รับความรู้ เพิ่มพูนประสบการณ์การเรียนรู้นอกห้องเรียน และนำความรู้ที่ได้มาพัฒนากระบวนการการศึกษาของนักเรียนต่อไป ระหว่างวันที่ 28 – 31 กรกฎาคม 2566 ที่ผ่านมา
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363852534_827714725583447_3310941363415594299_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363681148_585297710459098_546475737450913387_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363840878_9664300896944352_3825838334902461932_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363821624_255944393869348_5952667344308364799_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363846641_250353217801341_4384052674499592429_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358216018_598674105498636_6323544111282876320_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358309806_1325489168053759_7460855059503087260_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358291723_1728516980903790_104465939152159483_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358326957_1297767190880786_8911393757845582178_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358199899_6397367517020621_7842027931472623008_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358265370_1090370021940767_7897285610952804605_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363754919_241776428732241_6451225501363931359_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/363733861_299566879383538_4696669230601590240_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364161311_209681501726537_2198947742042403651_n-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364630538_941386340271230_4733376034828123864_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/364546700_818730456271953_4220865825539846506_n-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/358252843_953008049322454_3238725873230633298_n-1-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/359544323_1468118340601256_8540402334771698247_n-1.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_481-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_480-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_471-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_439-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_419-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_414-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_404-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_395-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_393-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_392-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_390-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_389-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_388-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_387-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_379-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_375-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_374-1-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_363-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_362-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_360-768x1024.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_359-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_311-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_299-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_277-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_265-1024x576.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_261-1024x576.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_233-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_201-1024x768.jpg)
![](http://www.santhanon.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_ทัศนศึกษา-66_๒๓๐๘๐๗_149-1024x768.jpg)